CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะซื้อแอร์ติดห้องนอนตัวใหม่ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

กำลังจะซื้อแอร์ในห้องนอนใหม่ค่ะ ขนาดห้องนอนอยู่ที่ยาวประมาณ 4.5 ม.กว้าง 3.5 เมตร สูง 2.5 ม.ห้องนี้โดนแดดทั้งวันเลยค่ะ ตอนแรกกะว่าจะซื้อขนาด 9000 BTU แต่เข้ามาอ่านในนี้มีวีธีคำนวน BTU ก็เลยเปลี่ยนใจเป็นขนาด 12000 BTU แต่ไม่รู้ว่าจะซื้อยี่ห้อไหนดี ที่มองๆอยู่ก็มีของ ชาร์ป ไดกิ้น มิตซู พวกนี้ เลยอยากมาขอคำแนะนำอะค่ะ ว่ายี่ห้อไหนน่าสนใจที่สุด แบบว่าไม่มีความรู้เลย แอร์เดิมที่ใช้อยู่ที่บ้าน จะเป็นยี่ห้อยอร์ค เพราะเป็นของบริษัทคนรู้จักกัน แต่ของยอร์คมันไม่ค่อยเย็นอะค่ะ ส่วนใหญ่มีแต่ลมที่แรง ก็เลยอยากจะเปลี่ยนยี่ห้อใหม่
    อ้อ บริษัทนี้เค้าขายของฟูจิซึด้วย ยี่ห้อนี้ดีมั้ยค่ะ ถ้าเทียบกับของชาร์ป ไดกิ้น มิตซู ในขนาด 12000 BTU อะค่ะ
    โดยส่วนตัวชอบนอนห้องที่เย็นๆ มากๆ เพราะเป็นคนค่อนข้างขี้ร้อนมากๆ อะค่ะ
    อ้อ อีกนิดนึงค่ะ ระบบ inverter นี่ช่วยในเรื่องอะไรอะค่ะ แล้วพูดถึงว่าขนาดห้องของเรา กับขนาดแอร์ที่จะซื้อ จำเป็นมั้ยคะที่ต้องใช้แอร์ระบบ inverter
    ขอบคุณมากสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : เบนโตะ - [ 27 มี.ค. 49 22:43:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป