CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยเรื่องปั๊มน้ำผมด้วยครับ

เป็นบ้านของ แลนด์ ครับ เพิ่งซื้อเข้าอยู่ใด้ไม่ถึงปีครับ

ทุกวันมันก็ทำงานตอนเปิดน้ำ แต่ตอนนี้สังเกตุดู วันนี้มัน

ทำงานตลอดเวลาเลยครับ แต่เสียงเบากว่าปกติมาก

มอเตอร์ทำงานตลอดครับ แต่น้ำกลับใหลปกติแต่ไม่แรง

ครับ ไปดูที่มิเตอร์หน้าบ้านก็ไม่หมุนตอนปิดน้ำหมด แต่ปั๊ม

ทำงานเบาๆ ตอนนี้เลยปิดคัทเอ้าท์ปั้มน้ำใว้ก่อนเลย

ตอนนี้โครงการปิดการขายแล้ว ช่างหมู่บ้านก็ไม่อยู่เลย

ขอความช่วยเหลือด้วยครับถ้า เล็กน้อยแก้ไขใด้ก็จะลองดู

ครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

จากคุณ : talonman - [ 28 มี.ค. 49 00:21:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป