CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อน ๆ ช่วย คุณนุชหน่อยนะคะ

พอดีเราก้อไม่มีความรู้ด้านนี้เลยอ่ะค่ะ แต่อ่านเจอว่าคุณนุชเธอเดือนร้อน และคงทุกข์ใจ เหมือนกะเราในตอนนี้ที่ให้ช่างแก้บ้านอยู่ค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ไปตรวจบ้าน ยังไม่มีอารายคืบหน้าค่ะ ปั๊มก้อยังไม่ติดค่ะ เหมือนกะว่า พอเซลล์บอกว่าไม่เร่งโอน ให้เราสบายใจ ค่อยโอน ช่างมันก้อเลยหนืด ๆ ไปทำบ้านอื่นก่อนมั้งอ่ะ  เฮ้อ
    จากทู้ข้างล่างของ คุณจาน น่ะค่ะ

ความคิดเห็นที่ 16
    กลับไปถึงบ้าน3 ทุ่มกว่ายังอบ อบ ร้อนๆอยู่เลยค่ะ รดน้ำต้นไม้ซะจนชุ่มเสร็จ เข้าบ้าน ประตู หน้าต่าง ปิด ปึง ปัง ปึง ปัง

งงมาก เกิดอะไรขึ้นฟะ ลมแรงมากกกกกกกก

หน้าต่างข้างบ้านก็ปึงปัง ปึงปัง

ยืนงง ใครเล่นของป่าวฟ่ะ (ดูหนังมากไปหน่อย บรรยากาศเหมือนในหนังเด๊ะ)

ต้นไม้ในกระถางล้มระเนระนาด

ราวตากผ้าไว้หลังบ้าน เปิดประตูออกจากบ้านมา งง ไปอยู่หน้าบ้านได้ไงฟ่ะ ถ้าไม่มีประตูกั้น ออกนอกบ้านไปซิ่งแล้ว

ซักพักก็มีน้ำไหลตามขอบวงกบไม้ที่หน้าต่าง1บาน กะบานเลื่อนอีก 1 บาน แล้วก็ผนัง 1 ฝั่ง เป็นรอยน้ำซึมตามแนวขวางเกือบทั้งผนัง (เครียดมากค่ะ)

ว่าแล้วก้วิ่งวุ่นไปดูทุกส่วนของบ้าน ยกเก้าอี้ไม้(หนักชอบเป้ง)จากชั้น 1 ไปชั้น 2 แล้วก็ปีนไปบนที่ท้าวแขน เอาไฟฉายส่อง ชะโงกดูบนฝ้า กระเบื้องมีน้ำซึมๆอ่ะค่ะ แต่ยังไม่หยด (แต่มันไม่มีรูแสงรอดนะค่ะ)

เซ็งมากกกกกกกกกกกก ค่ะ (หน้าหงิกเป็นตรูดตั้งแต่เมื่อคืน)

ช่วยนู๋หน่อยจิค่ะ

1.น้ำฝนมันซึมออกมาจากวงกบไม้ตรงขอบที่เชื่อมกะปูนอ่ะค่ะ เอาอะไรอุดอ่ะค่ะ ขี้เกลียดรอช่างโครงการ

2.ตรงบานเลื่อนน้ำฝนมันซึมเข้ามาตรงรอยต่อบานเลื่อนกะปูนที่ยึดบานเลื่อนอ่ะค่ะ ใช้อะไรมาทาดีอ่ะค่ะ

3.ผนัง1ด้าน เป็นรอยน้ำซึมตามขวาง ไม่หยด อย่างงี้ต้องกะเทาะไหมค่ะ แล้วเวลาซ่อมทีลำบากไหมค่ะ 1 วันเสร็จไหม (บ้านนู๋ไม่มีคนอยู่กลางวันเลยอ่ะค่ะ)

4.หลังคาที่น้ำซึมมาที่กระเบื้องมุงหลังคา ด้านใน อีกหน่อยถ้าตกมากๆมันก็จะหยดลงฝ้าใช่ไหมค่ะ นู๋เห็นแค่ 2 แผ่นที่เป็น อย่างงี้ถ้านู๋จ้างช่างมาเอง ค่าใช้จ่ายแพงไหมค่ะ ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณล่วงหน้า พี่ๆทุกท่านค้าบบบบ  _/\_
    แก้ไขเมื่อ 29 มี.ค. 49 13:18:38

จากคุณ : เจ้าหญิงจอมแก่น   - [ 29 มี.ค. 49 13:16:31 ]

น่าจะแปะรูปประกอบกนะคะจาได้เห็นภาพค่ะ

จากคุณ : pill - [ 29 มี.ค. 49 14:08:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป