CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ปั้มน้ำภาค 3 ครับ

ต่อจากภาค 2 ครับผม ผมลองทำตามที่คุณต้นโพธิ์ต้นไทรบอกแล้วครับ คือ
    1. ปิดไฟ 2 ปิดวาวล์น้ำ 3 เปิดรูไล่น้ำ(สังเกตุว่าไม่ค่อยมีน้ำออก ต้องเปิดฝาที่เติมน้ำแล้วใช้ปากเป่าคาดว่าจะออกหมด) 4 ปิดรูไล่น้ำออก 5 เปิดวาวล์(ไอ้วาวล์ที่ว่านี้เป็นวาวล์ที่ดูดจากบ่อนำครับ ขณะเดียวกันปิดวาวล์ประปาด้วยเสร็จแล้วเสียบไฟปรากฎว่าเครื่องดังหึ่งๆไม่หยุดน้ำก็ไม่ไหลจนคลำมอเตอร์ดูร้อนมาก นานประมาณ 15 นาที
    ใช้นิ้วเคาะท่อที่จะเข้าบ้านเหมือนไม่มีน้ำเข้าเลยครับ ฟุตวาวล์ในบ่อรั่วหรือเปล่าครับหรือตัน น้ำเต็มบ่อเลย แต่แนะนำอย่างอื่นก็ลอง Test แล้วเป็นไปอย่างคำแนะนำครับ
    ขืนเสียบไฟต่อไปมอเตอรือาจจะไหม้นะครับเพราะขณะเสียบไฟอยู่ลองเปิดจุกน้ำรูเติมน้ำจะดันออกมาเลยไม่กล่าเปิดครับ

จากคุณ : lumjeig - [ 30 มี.ค. 49 22:38:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป