CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำงัยดีข้างบ้านต่อเติมส่วนหลังบ้านมาดังส่วนโครงสร้างบ้านเราร้าวเลยคับ

คือ เมื่อวานเพิ่งไปดูบ้านทาวน์เฮ้าของผมบ้านเดิม (บ้านกลางกรุง 4 ชั้น) ข้างบ้านมาต่อเติมโดยไม่มีการขออนุญาติ แถมไม่บอกกล่าวเรา ต่อสูงขึ้นไปตั้ง 3 ชั้นด้านหลังบ้าน คงเสร็จมาประมาณ 4 เดือนละ  พอเราเดินตรวจดูหลังบ้านเรา (ที่ยังไม่ต่อเติม)  
       อ้าว!!! เวรกรรม ผนังหลังบ้านมันร้าวเป็นรอยยาวไปทั่ว จาก ชั้น 1 ถึง ชั้น 2 เลย
       ถามเพื่อนด้วยครับ   ควรทำงัยดีครับ?
        ควรไปแจ้งนิติบุคคลของหมู่บ้านเราให้เรียก เจ้าของบ้านด้านข้างมาดู  หรือว่าฟ้องเลย ให้เค้าทุบส่วนต่อเติมของเค้าทิ้งไป พร้อมกับ จ่ายค่าเสียหาย หรือซ่อมแซมผนังชั้น 1-2ให้เรา  
       เพราะที่สังเกต  รอยร้าวของบ้านเรามันลึก   เหมือนว่า  ส่วนต่อเติมที่เค้า  มันเท น.น. มาดึง โครงสร้างบ้านเราไปด้วย
      ตอนเค้าเข้ามาทำงานต่อเติม  ก็มาใช้ทางบ้านเรา  หลังบ้านมาวาง แท่นเจาะเสาเข็ม  โดยไม่ขออนุญาติเลยซักนิด   บ้านผมอยู่หัวมุมหลังสุดท้ายมีสนามหญ้า ส่วนของเค้าเป็นบ้านทาวน์เฮ้าหลังติดกันถัดไป  แรกๆ ผมเห็นว่า หยวนๆเพื่อนบ้านกัน ไม่อยากจุกจิก แต่นี่ มันทำบ้านผมร้าว
        ช่วยผมคิดวิธีแก้ไขทีครับเพื่อนๆ
    เดี๋ยวคราวหน้าจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

จากคุณ : มังกรอหังการ - [ วันเถลิงศก (15) 17:51:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป