CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะแก้เคล็ดโดยใช้คำว่าอะไรเรียกแทนบ้านดี

ตอนนี้บ้านผมเกือบเสร็จแล้ว มาจากน้ำพักน้ำแรงทั้งชีวิตเลยครับ ตอนนี้ผมมีปัญหาอยู่ว่า ก่อนสร้างบ้านหมอดูเคยทักไว้ว่า หากบ้านเสร็จ แม่ผมจะป่วยหนัก

ใจหนึ่งก็เชื่ออีกใจก็ไม่เคยเชื่อเรื่องพวกนี้ แต่มันเกี่ยวกับแม่ผม ผมอยากแก้เคล็ดไว้ก่อนนะครับ เลยอยากทำป้ายไม้ติดไว้ด้านหน้าบ้าน โดยอยากจะใช้คำอื่นแทน ๆ เพื่อน ๆมีคำไหนแนะนำบ้างครับ (ที่เคยถาม ๆ มาก็มี เรือน  ค้ม กระต๊อบ ฯลฯ)

จากคุณ : Papalove - [ 18 เม.ย. 49 23:23:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป