CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กันสาดลานซักล้าง ทำด้วยอะไรดีครับ

กำลังจะติดกันสาดที่ลานซักล้าง ครึ่งหนึ่งและวนเป็นตัวแอลไปด้านข้าง ไว้กันฝนกันแดด กะว่าจะยื่นจากตัวบ้านประมาณ 220 cm. คนทำ metal sheet บอกต้องลงเสาผมกลัวมันจะทรุด จะเอาไปวางบนกำแพงก็เกรงใจเพื่อนบ้าน มีคนบอ กว่ามันหนักด้วยกลัวว่าถ้าไม่ทำเสาตัวที่ยึดกับบ้านจะรับน้ำหนักไม่ไหว
       หลังคาโพลีดีไหมครับ หรือเป็นโปร่งแสงดี ขอความเห็นด้วยครับ

จากคุณ : พ่อน้องข้าวปั้น - [ 20 เม.ย. 49 19:43:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป