CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยดูหน่อยค่ะ จะตรวจรับบ้านแบบนี้ธรรมดารึเปล่า (มีรูป)

บ้านพฤกษาวิลล์2 ดอนเมืองค่ะ
    กำลังจะตรวจรับทาวเฮาส์ห้องริม28ตารางวา ราคาสองล้านบาท

ทีนี้เมื่อวานเข้าไปที่โครงการ ไปดูคร่าวๆ แบบยังไม่เอาเช็คลิสและอุปกรณ์อะไรไปเลย
    (เซลส์ก็เร่งจริ๊ง ให้ตรวจรับเลย พอบอกว่าวันนี้ขอยังก่อนเพราะไม่ได้เอาเช็คลิสกับอุปกรณ์มา หน้าเหวอไปเลย)

เลยไปดูด้วยตาเปล่าเท่านั้น
    ลองเคาะกระเบื้องเล่นๆ ก็พบว่ามีเสียงแจ๊งแว๊งเป็นระยะ เหอๆ

ทีนี้เลยเอารูปมาให้ดูคร่าวๆค่ะ ว่างานอย่างนี้ผ่านหรือเปล่า หรือว่าไม่ผ่าน
    ไม่อยากเอาความเรื่องมากของตัวเองวัดค่ะ เพราะคงไม่มาตรฐานแน่ๆ
    แล้วอีกอย่าง บ้านก็ไม่ได้แพง เลยไม่รู้ว่าจะสามารถจิกความเรียบร้อยจากโครงการได้มากน้อยแค่ไหน

รบกวนด้วยนะคะ

รูปแรก อาจเห็นไม่ชัดนะคะ ประตูห้องนอนเราเอง
    ช่างเพิ่งติดตัวกันประตูกระแทกเมื่อไม่กี่วัน
    แต่ผนังห้องมันเป็นรอยลูกบิดกระแทกไปเรียบร้อยแล้ว
    รูปอาจเห็นไม่ชัดค่ะ

จากคุณ : Cuddle - [ 24 เม.ย. 49 10:03:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป