CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ปั๊มน้ำที่บ้านอยู่ดีๆ ก็เริ่มรวนขึ้นมา เวลาใช้น้ำแทนที่จะปั๊มไปเรื่อยๆจนเลิกใช้น้ำกลับปั๊มๆหยุดๆถี่มากเพราะอะไรครับ

ปั๊มน้ำที่บ้านอยู่ดีๆ ก็เริ่มรวนขึ้นมา เวลาใช้น้ำแทนที่จะปั๊มไปเรื่อยๆจนเลิกใช้น้ำกลับปั๊มๆหยุดๆถี่มากเพราะอะไรครับ ก่อนหน้านั้นจะเป็นลักษณะปั๊มๆหยุดๆเหมือนกันแต่จะใช้เวลานานกว่านี้ แต่ตอนนี้จะถี่มาก ทำให้น้ำไหลไม่แรงสม่ำเสมอ เมื่อก่อนจะไม่เป็น อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรเสียหรือเปล่าครับ แล้วปล่อยไว้ปั๊มจะพังไหม พอดียังไม่รู้จะไปหาช่างจากไหนมาซ่อม เลยอยากรู้ว่ามีปัญหามากไหม หรือผมพอจะแก้เองได้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ ไม่รู้งงที่ผมเล่าหรือเปล่า

จากคุณ : pop - [ 25 เม.ย. 49 10:07:31 A:210.4.140.178 X: TicketID:070123 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป