CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เมื่อหลังพิงฝา...ก็ต้องสู้ๆๆๆๆ

พอดีตอนนี้ยื่นเรื่องสินเชื่อเอนกประสงค์กับ ธนาคาร GE ไว้คับ กู้ร่วมกับพี่ชาย ทางGE เช็คเครดิตของผมแล้วไม่ติดอะไรแต่ของพี่ชาย ติด BackList อยู่คับเพราะพี่ไปค้ำประกันให้คนรู้จักไว้ แล้วเขาหนีไป ก็เลยฟ้องศาลกัน พี่ผมก็ยอมชดใช้เงินส่วนนั้นไปซึ่งคดีความก็จบไปนานแล้ว เรื่องชำระเงินก็ชำระหมดงวดสุดท้ายไปเมื่อ เดือน เมษายน ปี 2548 นี่ก็ครบ 1 ปีแล้วแต่ชื่อยังติดในเครติดบูโรอยู่เลย ไม่ทราบว่าพี่ชายผมสามารถ นำใบเสร็จไปยืนยันกับทางเครดิตบูโรได้ไหมว่าชำระครบแล้ว และก็คดีความก็จบไปนานแล้ว อยากให้ทางเครดิตบูโรถอนชื่อพี่ชายผมออกจาก Back List นะคับ สามารถยื่นถอนชื่อได้หรือป่าว ใช้เวลาวันเดียว เขาจะถอนชื่อให้เลยไหม หรือต้องใช้เวลาประมาณกี่วัน ทำที่ไหน ใช้เอกสารยังไงบ้าง ครับ ใครพอมีประสบการณ์รบกวนตอบหน่อย ไม่งั้นผมก็คงกู้ไม่ได้เพราะรายได้ไม่ถึง กลุ้มใจกันทั้งบ้านเลยตอนนี้...............

จากคุณ : NEW19 - [ 26 เม.ย. 49 11:10:02 A:58.64.110.87 X: TicketID:092039 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป