CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

จะทำยังไงให้ใช้แอร์ได้นานๆ [ได้โปรดตอบหนูหน่อยนะค่ะ]

ที่ห้องหนูติดแอร์ขนาด 18000 BTU (มิตซู SRK19CES)

หนูว่ามันใหญ่เกินไปสำหรับห้องของหนูอ่ะค่ะ

คือช่างที่มาติดตั้งให้เค้าแนะนำให้เปิดที่ 24 องศา คอมฯจะได้ไม่ทำงานหนัก

แต่คุณพ่อบอกว่าตั้งไว้ที่ 25 ก็พอ

แล้วจะเชื่อใครดี T_T

ok 25 ก็ 25

ทีนี้เวลาเปิดก็ตั้งไว้ที่ 25 องศา fan speed ที่ auto

แต่ค่า fan speed ควรจะตั้งเป็นอะไรดีค่ะ ลืมถามช่างง่ะ

แล้วเมื่อไหร่ถึงต้องเติมน้ำยาแอร์ ??

แล้วควรล้างแอร์เมื่อไหร่ ???

หนูเปิดแอร์ตอน 3 ทุ่มถึง 6 โมงเช้า ค่าไฟประมาณกี่บาทต่อเดือนค่ะ ???? (อยากจะช่วยคุณพ่อประหยัดคะ)

ปล.ที่ห้องคุณพ่อเปิดแอร์แบบตามใจฉัน ปรากฏว่าซ่อมทุก
    ปี กับห้องตัวเองเลยอยากถนอมให้ใช้ได้นานๆ

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบนะค่ะ (^.^*)

จากคุณ : หนูใหม่ - [ 27 เม.ย. 49 10:40:52 A:58.10.80.50 X: TicketID:117821 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป