CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทุบกำแพงกั้นห้องออก ทุบเลยดีมั้ย?

สวัสดีครับ

รบกวนถามหน่อยสิครับ ผมอยากจะขยายห้องครัว ซึ่งเดิมทีจะมีกำแพงอิฐฉาบปูนไว้อยู่ ซึ่งผมตั้งใจที่จะเอาออกแล้วก็จะก่อกำแพงใหม่ ตามแนวที่วางไว้

ปัญหาอยู่ที่ว่า ตอนที่ทุบกำแพงออก เพื่อนๆพอมีเทคนิคในการเอาออกมั้ยครับ  สำหรับผมแล้ว ผมคิดว่าผมพอจะมีทางเลือกดังนี้

1. ใช้ลูกหมู (ลูกหนู?? เรียกว่าอะไรกันแน่) ตัดขอบบนและตรงกลาง (ตามแนวดิ่ง)ของกำแพง ให้เป็นแนวลึกในเนื้อกำแพง หลังจากนั้นแล้วก็ใช้ฆ้อนปอนด์ทุบออก.... ทำอย่างนี้คิดว่าน่าจะไม่กระทบกับโครงสร้างบ้านมากนัก

2. ถ้าวิธีแรกยุ่งยาก....ทุบกำแพงให้ทะลุไปเลย...จะอันตรายไปมั้ยครับ

จากคุณ : Chaiwan - [ 30 เม.ย. 49 15:21:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป