CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าผู้เช่าไม่จ่ายเงินค่าเช่าบ้านหรือคอนโด เราไล่ออกไปไม่ได้จริงหรือครับ

เห็นมีคนบอกว่าถ้าผู้เช่าไม่จ่ายเงินค่าเช่าบ้านหรือคอนโด เราไล่ออกไปไม่ได้จริงหรือครับ
    คือ ถ้าเขาไม่มีที่อยู่ เราก็ไม่สามารถไล่ออกไปได้ เพราะผิด กฎหมาย ตัดน้ำตัดไฟก็ไม่ได้ เพราะผิดกฎหมายเหมือนกัน สรุปคือเราจะทำอะไรไม่ได้เลย เป็นอย่างนั้นหรือเปล่าครับ อย่างนี้ เจ้าของบ้านก็เสียเปรียบแย่สิครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

จากคุณ : ไฟล์ท B ทีน้ำเงิน - [ 8 พ.ค. 49 22:11:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป