CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากทราบว่าช่างตีราคามาแบบนี้แพงหรือว่าปกติครับ มีรายการดังนี้ครับ

1.ผมติดตั้งบล๊อกแก้ว จำนวน 32 ก้อน แบ่งเป็น 4 จุด จุดละ 8 ก้อน วางเรียงกันธรรมดา คือ 2 แถว แถวละ 4 ก้อนรวมกันเป็น 8 ก้อน ต่อจุด ช่างคิด ทั้งหมด 5000 บาท บล๊อกแก้วผมซื้อเองนะครับ
    2. ผมให้เว้นที่สำหรับเป็นหน้าต่างเพื่อติดตั้งกระจกอลูมิเนียม  ทั้งหมด 6 ช่อง คิดช่องละ 3000 บาท 6 ช่อง ก็ 18000 บาท ยังไม่รวมค่าดำเนินการอีกนะครับ 10 % ครับ
    นี่เป็นรายการของบริษัทที่ช่างเอามาให้ผมเมื่อกี้ ยังมีอีกหลายรายการ แต่ยังไม่ได้ทำ แต่ที่เอามาถามเพื่อน ๆ คือสิ่งที่ทำไปแล้วครับ เพื่อน ๆ คิดว่าแพงหรือว่าปกติทั่วไปครับ เพราะผมเองก็ไม่ทราบครับ ขอบคุณครับ
    ลืมบอกไปครับ นี่เป็นอาคารพาณิชย์ที่กำลังก่อสร้างนะครับ

จากคุณ : BOOKBANK - [ วันวิสาขบูชา 15:13:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป