CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โดยปกติแล้วเวลาซื้อบ้าน แล้วเราต้องการตกแต่ง หรือต่อเติมจะต้องโอนบ้านก่อนหรือไม่ครับ

โดยปกติแล้วเวลาซื้อบ้าน แล้วเราต้องการตกแต่ง หรือต่อเติม จะต้องโอนบ้านก่อนหรือไม่ครับ คือตอนแรกไปดูที่โครงการมันก็โอเค แต่พอศึกษาไปมา เลยอยากเปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ เช่นกระเบื้องประตูหน้าต่าง โดยไปปรึกษาโครงการแล้วเขาไม่ให้เปลี่ยนอุปกรณ์ใด ๆ เลย โดยถ้าจะทำ ต้องให้โอนก่อน โดยให้เหตุผลว่าแบงค์อาจไม่ยอมรับโอนถ้า Spec ไม่ตรง ไม่ทราบว่ามันสมเหตุสมผลไหมครับ

อีกเรื่องหนึ่งครับ ตอนแรกไปดูบ้านตัวอย่างก็โอเคแต่พอดีได้แอบไปดูบ้านคนอื่นที่ยังไม่โอนมาครับ มันมีงานที่ต้องเก็บเยอะเหมือนกัน เท่าทีดูบางอย่างเกิดจากช่างไม่ปราณีตครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติของบ้านโครงการหรือเปล่าครับว่ายังไงงานที่เขาสร้างทั่วไปมันต้องไม่ปราณีตแล้วมารอ ตอนเก็บงานทีหลังหรือเปล่าครับ

แก้ไขเมื่อ 13 พ.ค. 49 09:42:13

จากคุณ : withayap - [ 13 พ.ค. 49 09:40:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป