CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแบ่งส่วนเปียก ส่วนแห้ง ห้องน้ำให้หน่อยค่ะ

จะรบกวนให้ช่วยแบ่งส่วนเปียกส่วนแห้งของห้องน้ำทาวเฮาส์ให้หน่อยค่ะ

ขนาด 1*1.8 เมตร ประตูเปิดเข้าด้านใน เล็กมากๆ แต่ก็ยังอยากได้ส่วนเปียกส่วนแห้ง
    เวลานั่งทำธุระแล้วรู้สึกสะอาดดีค่ะ
    สัดส่วนที่วาดให้ไม่ได้ขนาดนะคะ  แหะๆ เอาง่ายเข้าว่า

จากรูป เปิดประตูเข้ามาจะเจออ่างล้างหน้า
    ส่วนฝักบัวจะอยู่หน้าโถนั่งค่ะ หันหน้าตามนั้นเลย
    ถ้าอาบน้ำล่ะเปียกนองโถแน่ๆ  แต่เปียกไม่ถึงประตูห้องน้ำนะคะ
    รูระบายน้ำ อยู่มุมตรงหลังโถนั่งค่ะ
    (ไอเดียตัวเองอยากเปลี่ยนประตูเป็นแบบเลื่อน เพราะน่าจะกินเนื้อที่น้อยลง แล้วใช้กั้นส่วนเปียกส่วนแห้งด้วยม่านอาบน้ำ)

ปล ถ้าทำห้องน้ำนี่ก็อยากจะทำเคาน์เตอร์อ่างล้างหน้าด้วยค่ะ เผื่อไว้เก็บอุปกรณ์ล้างห้องน้ำข้างใต้ได้
    ท็อปข้างบนก็ยังวางแปรงสีฟันได้
    ตอนนี้เป็นอ่างลอยๆ  เล็กมากๆ ไม่มีเนื้อที่ใช้สอยค่ะ

ช่วยเสนอไอเดียให้หน่อยนะคะ
    เผื่อเรื่องทำความสะอาดด้วยอ่ะคะ ว่าใต้อ่างเป็นบานปิดหรืออย่างไรดี ท๊อปควรเป็นวัสดุอะไร
    ประเมินค่าแรงให้คร่าวๆ ด้วยนะคะ

บ่อยๆที่ช่างเห็นเป็นผู้หญิงตัวเล็ก คงไม่รู้เรื่องอะไร ถามอะไรทีก็แพงซะเวอร์เลย

ขอบพระคุณค่ะ

จากคุณ : Cuddle - [ 15 พ.ค. 49 09:37:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป