CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โครงการสราญสิริ ราชพฤกษ์-แจ้งวัฒนะ ขอความเห็นหน่อยครับ

พอดีไปจองไว้ 3.89 ล้านบาท 52 ตารางวา พื้นที่ใช้สอย 146 ตารางเมตร ตอนแรกไปดูเฉย ๆ เห็นลดราคา ปกติ 4.45 ล้าน เลยจองไป เพราะวันสุดท้านแล้ว และ เหลือหลังเดียวด้วย ไปดูก็ถูกใจมาก แต่พอกลับมาบ้าน นั่งทบทวนดู มัน ไกลมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พอดีผมทำงานแถววงศ์สว่าง ไม่ไกลเท่าไหร่ แต่แฟนทำงานที่สีลม มีรถแค่คันเดี่ยวด้วย เลยไม่รู้จะตัดสินใจยังไง รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    1. ราคานี้ มันถูกหรือแพงไปครับ ของแถมมีแค่ ครัวไทย จัดสวนฟรี (สวนนิดเดียว) เป็นบ้านโล่ง ๆ ครับ ค่าส่วนกลาง 20 บาทต่อตารางวา
    2. ทำเล นี้ ไกลไหมครับ
    3. ทำเลนี้ดีไหมครับเพราะว่า อยู่โดด ๆ เลย ไม่มีห้างใกล้ๆ เลยอะ
    4. ถ้าผมเปลี่ยนใจไม่เอา จะเอาเงินจองคืนเนี่ย ผมควรจะคุยกับ bank อย่างไร เรื่องถึงจะไม่ผ่าน ปัจจุบันผมเงินเดือน 33000 ผ่อนรถ 7705 บาท แฟน เงินเดือน 17000 บาท และมีรายได้อย่างอื่นอีก เดือนละ 2-3 หมื่นบาท ครับ
    5. ผมควรจะเอาดีไหมครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : zeyaman - [ 15 พ.ค. 49 11:09:17 A:58.10.195.80 X: TicketID:118133 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป