CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำสัญญาจะซื้อจะขายคอนโดร่วม10ล้าน วางเงินมัดจำไปแล้วเกือบล้าน ซื้อเฟอร์ไปแล้วหลายแสน แต่ผู้ขายเบี้ยว!!!!!!

เราวางแพลนตกแต่งอะไรทุกๆอย่างไว้หมดแล้ว ทั้ง ครัว ม่าน พื้น แอร์ ขยายกั้นห้อง ทีวีพลาสม่าเป็นแสน โซฟา เตียง เก้าอี้นอนระเบียงชมวิว(กับสาว หุหุ) พอถึงเวลาควรโอน ผู้ขายยื้อและยืดเวลา ต่อมาสืบทราบมาว่าผู้ขายมีท่าทีจะขายให้คนอื่น ในราคาคงประมาณมากกว่าขายให้เราสูงกว่าพอควร
    จึงกล้ามีความคิดจะคดไม่ซื่อ
    เราฟ้องศาลบังคับขายได้ใช่มั้ยครับ
    และชนะแน่นอนหรือไม่
    พอมีใครเป็นทนายหรือพอมีความรู้เรื่องนี้บ้างครับ (ที่จริงเราก็พอรู้ แต่ต้องการคำปรึกษาเพิ่มเติม)
    ถ้าเป็นคุณๆจะทำยังไง ?
    ** ** และมีเวปไซด์ไหนที่เป็นแหล่งรวมทนายบ้างครับ
    เหตุการณ์นี้เรื่องจริง พึ่งรู้วันนี้ ยังไม่ได้ปรึกษาใคร
    ลองสุ่มถามที่นี่ที่แรกเลย

หมายเหตุ: เนื้อความตอนนึงในสัญญา "แต่ถ้าผู้ขายเป็นฝ่ายผิดสัญญา ผู้จะขายยอมคืนเงินมัดจำและยอมชดใช้ค่าเสียหายเป็นจำนวนร้อยละ10ของเงินมัดจำให้แก่ผู้จะซื้อทันที โดยยินยอมให้ผู้จะซื้อฟ้องศาลบังคับคดีได้ทันที"

ผมไม่ต้องการค่าปรับเล็กๆน้อยๆ แต่ต้องการห้องครับ

จากคุณ : เฮ้อ เซ็ง - [ 17 พ.ค. 49 05:09:46 A:124.120.217.16 X: TicketID:104926 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป