CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ห้องน้ำเล็ก ๆ จัดอย่างไรดีคะ....

ห้องน้ำกว้าง 1.30 ม. ยาว 2.30 ม. ประตูห้องน้ำอยู่ตรงกลางห้อง เปิดเข้าไปเจออ่างล้างหน้า  ขวามือเป็นชักโครก และซ้ายมือเป็นฝักบัว  

ห้องน้ำมันเล็กอ่ะค่ะ  อยากขยายออกไปทางซ้ายมือฝั่งที่เป็นฝักบัว เพราะติดกันเป็นห้องโล่ง แต่ด้านขวามือฝั่งชักโครกไม่สามารถขยายได้อีกเพราะติดผนังหลังบ้าน..

ทีนี้บ้านที่ว่าเป็นอาคารพาณิชย์ และห้องน้ำอยู่ชั้น 3 พื้นทั้งหมดจะเป็นแผ่นคอนกรีตสำเร็จ ยกเว้นบริเวณห้องน้ำ  ถ้าขยายห้องน้ำ จะมีวิธีไหนแก้ปัญหาเรื่องการรั่วซึมได้บ้างคะ

หรือถ้าเห็นว่าไม่ควรขยาย  จะจัดห้องน้ำเล็ก ๆ นี้อย่างไรให้มีส่วนแห้งและเปียกดีคะ  อ้อ..ที่บ้านชอบอ่านหนังสือในห้องน้ำด้วยอ่ะค่ะ ^____^"

รบกวนหน่อยนะคะ...ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : BOOKBANK - [ 17 พ.ค. 49 18:30:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป