CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนขอตัวอย่างสัญญาก่อสร้างบ้านหน่อยครับ

กำลังจะสร้างบ้านครับ โดยจะจ้างผู้รับเหมาแถวบ้าน คนรู้จักกัน เป็นบ้านเดี่ยวสองชั้น ราคาที่ตกลงกันไว้อยู่ที่เจ็ดแสนบาท และกำลังจะร่างสัญญา แต่ไม่มีความรู้เรื่องกฏหมายและไม่เคยทำสัญญาก่อสร้างมาก่อนเลย

รบกวนท่านที่มีความรู้หรือมีประสบการณ์ทางด้านนี้ช่วยกรุณาแนะนำหน่อยครับ ถ้ามีตัวอย่างสัญญาด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง

จากคุณ : Duke of York - [ 18 พ.ค. 49 05:53:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป