CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยด้วยค่ะ ช่างกำลังจะทิ้งงาน

ตอนนี้เราต่อเติมบ้านอยู่ เท่าที่ตกลงทำสัญญากันไว้ 4 แสนกว่าบาทตอนนี้เราจ่ายงวดแรกไป 195 000 บาทแล้วแต่เราได้เสามาแค่ 6 ต้น (เราต่อเติมหลังบ้านนะค่ะด้านบนทำเป็นระเบียงตากผ้าด้านล่างเป็นครัว ห้องน้ำ ตอนนี้ผู้รับเหมาของเราทะเลาะกันกับลูกน้องเค้า เรามีกำหนดในสัญญาว่าเสร็จภายใน 4เดือน เราเริ่มทำตั้งแต่วันที่ 18 มีนาค่ะ ตอนนี้บ้านเราก็ยังได้แค่เสาเข็มที่ฉาบปูนเราว่างานมันช้ามากกกกเราเลยโทรไปว่าผู้รับเหมา เค้าก็บอกว่าช่างไม่ว่างต้องไปทำที่อื่นให้เสร็จก่อนให้รอหน่อยหรือไม่ก็บอกว่าผมสั่งให้ช่างเข้าแล้วเค้าไม่มาเหรอผมติดต่อเค้าไม่ได้เลยเราเลยขอเบอร์หัวหน้าช่าง เค้าบอกเราว่าผู้รับเหมาไม่ซื้อของแล้วจะให้ผมเอาช่างเข้าไปทำอะไรแล้วเค้าเลยเล่าให้ฟังว่าตอนนี้ผู้รับเหมาน่ะไม่มีเงินแล้วเค้าบอกว่าจะไม่ทำแล้วด้วยจนกว่าจะหาเงินได้เราก็งงเราให้เงินไปเกือบ 2 แสนทำไม่ไม่เอาไปซื้อล่ะ หัวหน้าช่างบอกว่าคนน่ะผมมีเสมอแหล่ะแต่ผูรับเหมาตัดงานมาให้เค้าทำประมาณ 8 หมื่น ตอนนี้ให้มา 4 หมื่นห้า พวกผมก็ต้องกินต้องใช้พอเบิกก็บอกว่าไม่มีเงินให้ทำไปก่อนแล้วผมจะเอาไปจ้างช่างเค้าได้ไงก็ต้องให้เค้าเป็นรายวัน เราปวดหัวมากเลยไม่รู้จะเชื่อใคร เราเลยดทรไปหาผู้รับเหมาเค้าก็บอกมาว่าช่างไม่ยอมทำงานเดี๋ยวผมหาคนงานใหม่มาทำแทนให้รออีกหน่อย ตอนนี้ที่บ้านเราลำบากห้องน้ำข้างล่างก็มีห้องเดียวเบื่อมากที่จะต้องยืดเวลาออกไปอีก ควรทำยังไงดีคะ หาทางออกให้ทีสิว่าสัญญาที่เรามีอยู่ช่วยอะไรเราได้บ้าง เราควรหาช่างใหม่มาทำไหมแล้วเงินงวดแรกที่เราเสียไปเราจะทำยังไงดี ฮือๆๆๆกว่าจะกู้เงินมาได้ก็ยากเย็น ทำไมต้องมาเจอผู้รับเหมาแบบนี้ด้วย ช่วยตอบทีนะคะถือว่าสงสารเถอะคะคิดไม่ออกจริงๆ

จากคุณ : roomno31 - [ 20 พ.ค. 49 09:56:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป