CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คนเช่าบ้านค้างค่าเช่า แล้วปิดบ้านใว้เป็นเดือนตามตัวไม่เจอ โทรไปไม่รับจะทำยังไงดีครับ

ผมโทรไปไม่รับหลายครั้งก็เลยฝากข้อความใว้ว่า ถ้าไม่จ่ายค่าเช่าจะเอาบ้านคืน
    ทีนี้ผมก็จะ ตัดกุญแจแล้วเข้าไปดูบ้าน จากนั้นก็คงจะย้ายของของเขาไปเก็บที่อื่น ถ้าไม่มาเอาจริงๆซักเดือนค่อยขาย แล้วก็ซ่อมบ้านของเราเปิดให้รายใหม่มาเช่าต่อเลย จะได้ไหมครับ
    ในสัญญาเช่าผมสามารถ ยึดของเขาได้ถ้าเขาไม่เอาออกไป และสามารถเข้าไปในบ้านได้ถ้าเขาปิดบ้านทิ้งใว้เกิน 7 วัน และยึดบ้านคืนได้ถ้าเขาผิดสัญญา

จากคุณ : มะสังข์ - [ 20 พ.ค. 49 16:23:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป