CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เตาแก๊สไม่ควรอยู่ใกล้หน้าต่างเหรอคะ

กำลังทำห้องครัวค่ะ ไม่ใช่ครัวปิด คือมีส่วนต่อกับส่วนรับประทานอาหารด้วย ตั้งใจว่าจะใช้ฮูด แต่เพื่อนๆที่นี่หลายคนบอกว่ายังไงก็เอาไม่อยู่ ถ้าเราตั้งเตาแก๊สไว้ริมหน้าต่างเลยเพื่อให้ควันออกไปทางหน้าต่างด้วยจะดีรึเปล่าคะ ยังสับสนอยู่เพราะไปอ่านเจอในห้องนี้บอกว่าเตาไม่ควรอยู่ใกล้หน้าต่างเพราะทำให้สูญเสียความร้อนน่ะค่ะ

ยังไงรบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ กำลังจะทำแล้วค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : will i be lucky - [ 21 พ.ค. 49 10:06:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป