CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอคำแนะนำในการเลือกLCD TVหน่อยครับ ระหว่าง Sharp, Sony, Samsung, Toshiba

จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับแต่วันนี้ไปเดินสำรวจมาพบตัวที่น่าสนใจคือ Toshibaรุ่นที่มีHDMI 2ช่อง tv tuner2ตัว และมีslot memory stickให้ด้วย ราคา 32" 69,000บาท contrast อยู่ที่1000:1 ถ้าเทียบกับ Samsungตัวใหม่ที่contrast 5000:1อันไหนน่าจะดีกว่ากันครับ

แล้วผมยังมีคำถามเพิ่มเติมอีกครับคือว่า HDMIสำคัญขนาดไหนคับ ต้องมีรึป่าวถ้าความต้องการของผมคือดู UBC 50% DVD 20% Playstation2และ3ในอนาคตvud 30% คิดว่าน่าซื้อแบบที่มีHDMIรึป่าวเพราะที่ดูแล้วรู้สึกว่ามีก้อดีแต่ถ้าไม่มีมันจำเป็นต่อความต้องการผมรึป่าว

อีกคำถามคือ เห็นหลายๆกระทู้แนะนำSHARPเพราะเข้ากะระบบTVบ้านเรามากที่สุด อยากทราบว่าเพราะอะไร แล้วเห็นsale Toshibaแนะนำว่า ของtoshiba ใช้pannel ของSHARP <===จริงรึป่าว

Contrast สำคัญแค่ไหนคับ หากซื้อcontrast สูงๆแบบของSAMSUNG 5000:1จะเสียสายตาและปวดตารึป่าว

ถามเยอะมากเลยช่วยกันตอบเท่าที่ตอบได้นะครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : ทัน - [ 27 พ.ค. 49 19:43:52 A:203.114.127.143 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป