CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนคุณโซนี่แมนและเพื่อนๆผู้ใช้LCDทุกยี่ห้อเลยครับ(สายHDMI)

คือ กระแสบ่นเรื่อง HD READY ที่มันออกมาซักระยะนึง
    แต่ตอนนี้ค่อนข้างจะแน่ว่า Hi-Def จะส่งสัญญาณทาง HDMI เท่านั้น ไม่ผ่านช่องสัญญาณอื่นๆ....ทำให้คนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้เซ็งเป็นแถบๆ....ขอถามดังนี้นะครับ

1.Bravia มี HDMI และ DVI มั้ยครับ (ตอนไปเดินดูลืมสังเกตุ)
    2.มีLCD TV รุ่นไหนที่มีช่องสัญญาณนี้รองรับบ้างครับ( HDMI /DVI)
    3.สรุปแล้วถ้าเครื่องเล่น DVD ที่มีช่องต่อสาย HDMI และ TV ก็รองรับ แผ่นต้องอัดมารองรับด้วยหรือไม่ครับแบบ 1080p ไรแบบนี้ ถ้าเป็นDVD5,DVD9 ทั่วไปจะชัดเจนมากขึ้นมั้ยครับผม  

4.ปิดท้าย ถามคุณ SONY MAN ตามตรง ถ้าผมจะถอยLCD TV ซักเครื่องตอนนี้เวลานี้ ...Bravia V-series ยังเป็นคำตอบสุดท้ายมั้ยครับ (เอาความคิดคุณSony manนะ)

ขอบคุณมากมาย

จากคุณ : BoatDevil28 - [ 2 มิ.ย. 49 13:28:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป