CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

นอกเรื่องนิ๊สนึง @MK จ่ะ

ที่มา : FWD Mail

เป็นเรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเพื่อนคนหนึ่ง ณ. MKสาขาหนึ่ง

เพื่อน : โทษค่ะ...ขอไอติมแปะก้วย 5 ที่
    พนักงานทำหน้างงๆ และถามกลับ
    พนักงาน : แน่ใจเหรอครับว่าเอา 5 ที่ ??
    เพื่อน : ใช่ค่ะ (งงๆ เหมือนกัน มันถามทำไม)
    พนักงาน : ไม่รับเป็น Banana Split แทนเหรอครับ ?
    เพื่อน : ไม่เอาค่ะ (เอ๊ะ ชักยังไง) จะเอาไอติมแปะก้วย

พนักงาน หายไปประมาณ 10 นาที กลับมาพร้อมกับ
    .
    .
    .
    กล้วยหั่นเป็นแว่นๆ แปะ ๆ ๆ ๆ รอบไอติม

"ไอติมแปะก้วย" (ไม้โท)
    ถ้าออกเสียงว่า "ไอติมแปะก๊วย" (ไม้ตรี)
    ก็คงได้กินสมใจไปแล้วล่ะ

ขำขำจ่ะ เผื่อจะช่วยให้หายเครียดได้ค๊า pompom

จากคุณ : น้องลูกโลก - [ 4 มิ.ย. 49 18:18:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป