CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครมีไอเดียในการจัดข้าวของในบ้านให้เป็นระเบียบบ้างคะ

สืบเนื่องจากที่บ้านเป็นอาคารพาณิชย์ อยู่มาร่วม 30 ปีแล้ว เราอยู่กันหลายคน ข้าวของรกไปหมด แบบว่าแม่ดิฉันซื้อของเยอะมากๆๆ หลายอย่างที่ไม่ใช้แล้ว ก็จะให้เก็บ ไม่ให้ทิ้ง ดิฉันรักความเป้นระเบียบและความสะอาดมากๆ

อีกอย่าง ฝุ่นก็เยะด้วยค่ะ จับอะไรก็มีแต่ฝุ่นหนาๆ จามอีกต่างหาก ทำไงดีคะ แนะทีเถอะค่ะ ขออย่างเป้นขั้นตอนเลยนะคะ

จากคุณ : จขกท - [ 23 ก.ค. 49 23:56:57 A:202.57.176.164 X: TicketID:123133 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com