CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สนุกสนานครับ ขำๆ กับความเห็นแก่ตัวไร้พรมแดน (มีภาพปลากรอบ){แตกประเด็นจาก R4588544}

อันเนื่องมาจากว่า กระผมได้ใช้ชิวิตในบ้านทาวเฮ้าส์หลังแรกในชีวิตมาร่วมปีเศษ ผ่านอะไรแปลกๆมาบ้างตามอัตภาพ เห็นเพื่อนๆเล่าถึงเพื่อนบ้าน และความเห็นแก่ตัวของเพื่อนบ้าน เรื่องการจอดรถ
    ผมจึงขอบรรเลงบ้าง

หมู่บ้านที่อยู่เป็นทาวเฮ้าส์ในเมือง มีทั้งแบบ3ชั้นและ4ชั้น
    มีผู้เอามาทำเป็นออฟฟิสก็หลายหลัง
    ซอยบ้านผมก็มีอยูสี่ออฟฟิศ แต่ถึงกระนั้นก็ไม่ได้ทำให้ผมขุ่นข้องหมองใจเท่าไรนัก เนื่องจากออฟฟิศข้างบ้านผมนิสัยดี อีกทั้งเคยทำงานที่เดียวกับผม แต่ออกไปก่อนผมเข้า เลยไม่มีปัญหาใดๆต่อกันเลย และจะไม่กล่าวถึงในกระทู้นี้

นี่คือแผนผังคร่าวๆของซอยบ้านผม
    บ้าน A คืออีกออฟฟิศนึงอยู่สุดซอยด้านนู้น
    บ้าน B คือบ้านนึงอยู่เยื้องจากบ้าน A ส่วนตรงข้ามไม่มีบ้านเพราะโครงการคงซื้อที่ไม่ได้ จึงเป็นกำแพงสูง
    บ้าน C คือบ้านมุมในสุด ใหญ่ที่สุด แต่ยังไม่มีคนเข้ามาอยู่ถึงแม้จะซื้อไปแล้วก็ตาม

ลืมบอกไป บ้านผมเป็นทางเข้าซอย บ้านCอยู่สุดซอยซึ่งตัน ติดกับพื้นที่ว่าง

แก้ไขเมื่อ 04 ส.ค. 49 01:02:34

จากคุณ : Composite - [ 4 ส.ค. 49 00:28:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com