CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำงัยดีคะ มันด่วนเกินไปอ่ะ กลัวคิดไม่รอบคอบ

เพื่อน ๆ จ๊า ช่วยคิดหน่อยดิ กลัวว่าจะคิดตกหล่นไปอ่ะค่ะ

คือว่าเมื่อวานมีคนมาดูบ้านอ่ะค่ะ เค้าชอบอ่ะ อยากได้ จะไปทำเรื่องที่แบงค์ โอนเลยอ่ะค่ะ

ว้นนี้เค้าโทรมาขอเอกสารอ่ะ ยังไม่ได้ตกลงคุยอะไรกันเลยค่ะ เค้าขอเอกสาร สัญญาซื้อขายอ่ะ

เราขายเค้าที่ หนึ่งล้านค่ะ เค้าขอให้ทำสัญญาซื้อขาย ที่ ล้านสามอ่ะค่ะ

ที่ขอเกิน เพราะว่าธ.จะให้กู้ แค่ 80% งัย จะได้พอดีอ่ะ รู้กันเรากะเค้า

ทีนี้เค้าจะมาเอาเอกสารวันนี้เลย ซึ่งเราทำงานอ่ะ และมันเร็วจังเลย กลัวร่างเอกสาร ไม่รอบคอบอ่ะค่ะ

ที่คุยกะเค้าเมื่อวานเรื่องการโอน ค่าใช้จ่ายให้เค้าจ่ายทั้งหมดอ่ะค่ะ เนี่ยพิมพ์ไปมือไม้สั่นไปหมด

อะไรจะรีบขนาดนั้น เค้ามีเพื่อน ให้สินเชื่ออยู่น่ะค่ะ

ได้คุยกะเค้าเรื่องเงินมัดจำอ่ะ เราว่าให้เค้าจ่าย 5 %อ่ะค่ะ

เค้าว่างัยก็ได้ ช่วยคิดหน่อย เราขอให้เค้ามาเอาเอกสาร พรุ่งนี้อ่ะ

คือว่าไม่มีเวลาเตรียมตัวเลย ต้องทำงานด้วยดิ โอยๆๆๆๆๆ

บดจะมีคนซื้อก็รวดเร็วจริง ๆ ดีใจมาก ๆ ค่ะ ที่ขายออกซะที

ช่วยหน่อยเด้อ เนี่ยเข้าไปอ่านกะทู้เก่า ๆ แล้วอ่ะ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องด้วยดิ

บ้านเราติดผ่อนกะแบงค์ อยู่ ห้าแสนอ่ะ

แนะนำแบบ ภาษาชาวบ้านให้เราหน่อยนะคะ จุ๊บ ๆๆๆๆๆๆ

จากคุณ : m'_yui - [ 14 ส.ค. 49 11:39:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com