CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

o----->จรรยาบรรณ ของ "นันทวัน" <-------o

อ้างถึงกระทู้เก่าที่ได้เคย Post ไว้
    http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2006/08/R4629551/R4629551.html
    ที่ตอนนั้นผมทำใจที่จะทิ้งเงินจองที่ทำไว้กับ "นันทวัน"
    (....ลังเลเหมือนกันนะ  50,000 บาท ซื้อชุด Furniture สำหรับ ห้องนอนได้เลย..ไม่อย่างนั้นก็เอามาจ่ายค่าเทอมปริญญาโทได้ทั้งเทอม)
    **************************************************************************************
    ตอนกลางคืนก่อนหน้าที่จะมา POST กระทู้ที่นี่ (ตีสาม)   ผมได้ลองวัดใจส่งข้อความร้องเรียนเข้าไปเข้าฝากถึง LH ส่วนกลางที่ link ข้างล่าง
    http://www.lh.co.th/LHWeb/page/front_th/home_owner/complain.jsp
    โดยคิดในใจว่า...ถ้าไม่มีการตอบกลับภายใน 4-5 วันจะส่งรูปไปให้  LHดูผลงานของผู้รับเหมาและฝ่าย QC

ปรากฏว่าวันรุ่งขึ้น Sales Manager ของที่นั่น โทรหาที่เบอร์มือถือของผมหลายต่อหลายครั้ง
    ( ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับ  ที่ผมได้ Complain ไปที่ Web ของ LH ? )
    ผมไม่ยอมรับสายเลย  ได้แต่ส่ง SMS กลับไปในทำนองว่า
    "ไม่ Happy...ไม่เซ็นสัญญากู้เงิน...อย่ากดดันเรื่องโอน...ช่วยแก้งานตามที่จดไว้...อีก 3 วันเข้าไปดูงานที่แก้ไข"
    ปรากฏว่าประหลาดใจ มากๆครับ ในวันที่เข้าไปดูงานแก้ไข
    ทางฝ่ายขาย- ฝ่ายก่อสร้างของโครงการ-  ฝ่ายบริการ มาต้อนรับกันพร้อมหน้าแสดงอาการนอบน้อมมากเลยครับ
    (แต่ผมแค่ต้องการให้เขาแก้ไขงาน  ไม่ได้ต้องการให้เขา มานอบน้อมคารวะผมเลยนะ)
    ประหลาดใจยิ่งกว่าคือมากว่า 90% ของจุดแก้ไขต่างๆถูกแก้ไขได้ตรงตามมาตรฐานภายในเวลา 3วัน(จากที่รอมา 24 วัน)
    ..สีประตูรั้วเนียนสุดๆ สีกำแพงถูกทาใหม่ แนวปูนที่แตกร้าว/ปูด หายไปเกลี้ยง..
    ขนาดบางจุดที่เป็นจุดเล็กน้อยที่คาดว่าคงจะโป้วเพื่อซ่อมแซม  กลับเปลี่ยนชิ้นใหม่ที่ไร้ตำหนิให้เลย
    (เป็น Top หินอ่อนในห้องน้ำ ..ไม่ได้รูปลงในกระทู้) .....อืมมมมมมม
    เหลือแต่  wall paperแต่บางจุดเท่านั้นเอง (5%)ที่จะเสร็จในอีก   2 วันต่อมา  
    พรุ่งนี้ว่าจะเข้าไปดูใหม่ และผมคงจะเซ็นสัญญาและโอนภายในอีก 5วัน
    ขอยืนยันตรงนี้นะครับ ว่าที่มาเปิดกระทู้ตรงนี้ ไม่ได้ต้องการบ้านที่เนี้ยบสุดๆจากผู้ขาย"บ้านสร้างเสร็จก่อนขาย"
    เพียงแต่อยากได้ความจริงใจในการแก้ไขงานภายใต้ เงื่อนไขของเวลาที่เหมาะสมเท่านั้นเองครับ
    ก็ยอมรับแล้วครับว่าเขายังมีจรรยาบรรณอยู่
    ( เฮ้อ ทำไมต้องให้เราแปลงร่างเป็นยักษ์เป็นมารก่อน  แล้วจึงแก้ไขงานก็ไม่รู้นะ คงจะกลายเป็น"ตัวแสบของโครงการ"ไปแล้วสิเนี่ย)

---> ขอขอบคุณเพื่อนๆที่อยู่เคียงข้างนะครับ <---

แก้ไขเมื่อ 16 ก.ย. 49 11:18:23

จากคุณ : JustInCase - [ 22 ส.ค. 49 12:17:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com