CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โครงการบ้านของ AP-Thai ทำไมคณภาพการสร้างมันถึงได้ต่ำเตี้ยติดดินอย่างนี้

วันนี้ทนไม่ไหวแล้ว ถึงต้องออกมาถาม ออกมาโพสท์ เพื่อเป็นประโยชน์แก่คนที่จะตัดสินใจซื้อโครงการ บ้านกลางเมือง กลางกรุงต่างๆนานา

เป็นลูกค้าคนนึงค่ะ ที่หลังจากโครงการโทรมาบอกว่าให้ไปดูบ้านได้
    เพื่อที่จะตรวจรับ ก็แล่นไปดูตั้งแต่กรกฏา ให้คอมเม้นในการแก้ไข
    มีการโอนเงินซื้อบ้านกันไปเรียบร้อย เพราะว่าพนักงานขายบอกว่า
    เรื่องแก้ไขเล็กน้อยมากค่ะ ทางเราสามารถทำให้เสร็จภายในสองอาทิตย์
    คุณจะได้ลดราคาสองหมื่นค่าโอนนะคะ

อันนี้เป็นบทเรียนราคาแพงของบ้านเรา ซึ่งเราก็เตือนแม่เราไว้แล้ว
    ใครๆก็เตือนว่าจ่ายเงินไปแล้ว พวกบ้านโครงการมันก็ชิ่ง
    แต่เค้าบอกว่าเชื่อใจ แล้วเป็นไง เงินให้ไปแล้ว

แต่จนบัดนี้ เข้ากันยาแล้ว อะไรก็ไม่เรียบร้อยซักอย่าง เอาแค่ง่ายๆ บันได้บ้าน ยังไม่สามารถทำให้เรียบร้อยได้
    ตอนนี้เรายังไม่ได้เข้าไปอยู่นะคะ แต่ว่าเริ่มเข้าไปทำเพิ่ม แต่ว่า
    พอเราไปปูกระเบื้องหลังบ้านเพิ่มเติม คนงานก็เข้ามาใช้จนทำกระเบื้องแตก แล้วทำท่อน้ำทิ้งอุดตัน
    สารพัดปัญหามากมาย ช่างที่มาคุมงานก็ทำหน้าตาแบบว่าเหนื่อยหน่อย
    ขอโทษเถอะค่ะ ชั้นเจ้าของบ้านนะคะ ชั้นเหนื่อยกับการทำงานของพวกคุณเป็นล้านเท่า
    ไปดูบ้านก่อนจะซื้อมาหลายหลัง ทั้งของ Land ของ แสนสิริ
    ขอบอกเลยว่า AP ยังห่างชั้นมากๆ

สุดท้าย ซึ่งเราก็คงได้แต่ทนก้มหน้าก้มตารับต่อไปกับโครงการนี้
    แต่ขอบอกว่าเสียความรู้สึกกับที่นี้มาก
    ถ้าใครจะตัดสินใจซื้อดูดีๆนะคะ ที่นี่ไม่มี QC
    บ้านที่สร้างไม่มีมาตรฐาน ไม่ได้สร้างตามแบบ
    โครงการที่มีดีแต่การโฆษณาแบบนี้ ครั้งเดียวเข็ดค่ะ

จากคุณ : นับเราด้วยคนนึง - [ 16 ก.ย. 49 11:14:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com