CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถาม เฮียเม้งหน่อยครับ ช่วยเข้ามาตอบหน่อยนะครับ

คือผมกำลังจะต่อเติมส่วนครัวไทยหลังบ้านเดี่ยวที่เหลืออยู่ ก. 1.8 ม. และยาวประมาณ 12 ม. โดยจะใช้เป็นหลงคากระเบื้องซีแพค

อยากจะรบกวนถามว่า ควรจะใช้เสาเข็มแบบไหนถึงจะดี เพราะว่าผู้รับเหมาแต่ละคน ตอบไม่ค่อยจะเหมือนกันครับ
    1. เสาเข็ม 6 เหลี่ยม ยาว 6 เมตร 22 ต้น
    2. เสาเข็มตัวI (ต้องเพิ่มเงินต้นละ 300 บาทจากเข็ม 6 เหลี่ยม) บอกว่าจะดีขึ้น
    3. เข็มเจาะ(แพงมากเลย จำเป็นมากไหม) เพราะว่าบางคนบอกว่าไม่จำเป็นหรอก เพราะว่าเราทำชั้นเดียว แล้วก็แยกออกจากตัวบ้านเดิม

เพราะว่าผมจะทำเป็นครัวไทยด้านหลังของบ้านจนติดรั้ว ส่วนหนึ่งปิดทึบ อีกส่วนหนึ่งไม่ปิดทึบ ทำเป็นส่วนซักล้างและตากเสื้อผ้า

บ้านตั้งอยู่ที่ ซ.ท่าข้าม ถ.พระรามที่ 2 ครับ

ช่วยตอบให้หน่อยนะครับ เฮีย หรือต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติมก็บอกผมมาได้เลยครับ

จากคุณ : poweryong - [ วันเกิด PANTIP.COM 14:05:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com