CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ความรู้สึกหลังวันมิ๊ตติ้ง..เมื่อเจอตัวเป็นๆ (ก๊อปชื่อทู้จากป้าฯ)

เล่าบรรยากาศ แบบ พ่อน้องจูนกะน้องบ้าน มั่ง
    นัดตอน 6 โมงเย็น พอดีเพื่อนมาที่บ้าน แรกๆก็กะจะออกซัก 5 โมง
    เป็นว่าออกมาซะทุ่มนึง ขับรถดิ่งไปทางด่วนที่งามวงศ์วาน จ่ายตังเสร็จ
    อ้าวแล้วตรูจะไปลงตรงไหนวะเนี่ย ไม่สันทัดในเมือง ทั้งที่ทำงานอยู่ถนนวิทยุ
    ไม่เคยออกนอกลู่นอกทาง(เส้นทาง) หุหุ
    เลยโทรถามน้าเจฯ ปรากฏว่าไม่รับ (มาถึงน้าเจฯแกต้อนรับแขกอยู่ วุ่นๆ)
    ทำไงดี อะ.จะกลับบ้านจ่ายตังผ่านด่านมาแล้วไม่มีที่ U-turn มีเบอร์โทรน้ามุดอยู่นี่หว่า
    ตรู๊ด ๆ น่ารักมาก รับสายด้วย ถามทาง
    อืม เข้าใจละไปลงตรงพระรามสี่เลี้ยวขวา ตรงไปไม่ขึ้นสะพาน ให้ติดไฟแดงตรงไปมีซอยอยู่ซ้ายมือ
    อ่า .. เจอละวุ้ย เลี้ยวป้าบบบ เข้า น้ามุดบอกอยู่ก่อนถึงสามแยก ค่อยๆไป แท็กซี่กระพริบไฟไล่
    ไม่สนแซงไปเลยเพ่ ขนาดบอกซ้ายมือ ตายังมอง ขวาด้วยเลย ปรากฏ ว่าถึงสามแยกแล้วยังไม่เจอเลย
    ทำไงดี ด้วยสามัญสำนึกเลี้ยวซ้ายไว้ก่อน ยังไงก็วนเข้ามาซอยเก่าง่ายหน่อย จะกลับบ้านดีมั๊ยตรู ฮือๆ
    โทรไปหาน้ามุดใหม่ ตรู๊ดๆ น้ามุดครับผมขับเลยแล้ว ครับๆ อ๋อทางซ้ายมือ ก่อนถึงแยก เอาวะ ไปอีกรอบ
    คราวนี้ช้ากว่าเดิมครับ รถหลังตามมาไม่สน ท่านด่าผมก็ไม่ได้ยิน เจอจนได้ รอดปายย
    รับบัตร หาที่จอด กดลิฟขึ้นบนลอปบี้ เข้าไปเอใช่ป่าวหว่า ไม่ค่อยคุ้น จานก็ไม่อยู่ น้ามุดก็ไม่อยู่
    อ้าวนั่น นู๋กะลา อะนั่นน้าทูนี่นา เดินเข้าไป แบบงง ๆ 555
    ตัวจริงผมขี้อาย(อายนะครับอย่าอ่านผิด)ครับ เเลยไม่ได้ทักทายทุกๆคน ขออภัยมานะที่นี้
    ก็วนแรกที่คุยกันก็มี น้องนุช (เจ้าหญิงจอมแก่น) น้องชัย(Type R) คุณเจี๊ยบ(Buzliฯ)
    นู๋กะลา (Galatea) และนู๋จอย  ติดๆกันก็มี น้าบังใบ ใครมาก็บอกถูกตัวหมด 55 กับหมอบี (BBQ)
    น้าเจฯ ทำนห้าที่ตอ้นรับขับสู้ เป็นพ่องานที่เหนื่อยมากหน่อย (ขอบคุณมานะที่นี้)
    ช่วงมาถึงนี่น่าจะเป็นช่วงที่ กำลังหม่ำกันจะเสร็จแล้วละ บางท่านก็นั่งจับกล่มคุยกัน
    น้าทู มากับ น้องนน (น้องชายใช่มั๊ยครับ หุหุ) ทำหน้าที่เป็นตากล้อง
    น้าหมอเม่า มากับ ครอบครัว ตอนคุยเรื่อง สาวขาเป๋ไม่เห็นสบตากันเลย หุหุ (มีแอบชำเลืองด้วย) น่ารักดีครับครอบครัวนี้
    ย่าดามากับป้ามด งานนี้ย่าดา เป็นย่ากล้อง เรียกถูกมั๊ยเนี่ย 55
    เจ๊หล้า จะไปลาฯ กับ ตากล้องส่วนตัว และทำตัวเป็นยายกล้องเองด้วย (ตากล้องส่วนตัวส่งมา train ที่ผมได้ ผมลูก 2 แล้วนะ ค่าเล่าเรียนไม่แพง)
    อาราเร่ ตัวเล็กใส่แว่น เหมือนอาราเร่ (ชอบเล่นอุนจิรึป่าวก็ไม่รู้ได้ ล้อเล่น..)
    เจ๊ไอ่แล่ด ได้ยินชื่อมานาน นั่งข้างๆ คุณแหม่ม Parachut คูณ Mti คุณลานลีลา (โดนลมพัดจะหักมั๊ยเนี่ย)
    คุณชลันท์ คุณสาวชายแดน (มาจากฮ่องกง บอกว่าถ้าใครไปเที่ยวจะหลอกไปซื้อของถูก เอ๊ะ ยังไง)
    คุณแมวน้ำตัวอ้วนๆ (สงสัยตัวปลอม เห็นว่ามีเครื่องบีบไข่ด้วย กรุณาอย่าวางขายตามท้องตลาดนะครับ เสียววว)
    คนสวน ณฯ กับคุณลูกตาเส ไม่ได้คุยกันเลย  หนุ่มตี๋ Mova ร้องเพลงเก่งมากกับโทน เสียงเพลง She
    น้าปื๊ด Jiwii คอยเสียบ (แซว) ตอนแนะนำตัว แมนยูน่าซื้อไปแทนรอย คีนนะ หุหุ
    ป้าใหม่กะลุงมาพร้อม (ต้องพร้อมซิเนาะ) โชว์เพลงคู่ นอนคว่ำนอนหงาย เอ๊ย เดือนคว่ำเดือนหงาย <- อันนี้มุกป้าเค้า
    น้ามุดมา พร้อมสามี (ไอ้เราโทรมาถามทางนึกว่าอยู่ในงานแล้ว ตอนเข้ามาตั้งใจมองหาอยู่คนเดียวเลยนะ ไม่เจอเกือบกลับแล้ว)
    ส่วนจานก็มาทีหลัง พร้อมกับคุณส้มแป้น ตามด้วยน้าแสบ เอหรือว่าน้าแสบมาก่อนหว่า
    น้าแสบกลับก่อนต้องไปเครียงานวันจันทร์จะออนทัว เมืองนอกอีกละ

ครบทุกคนรึยัง ใครไม่ได้เอ่ยนาม ก็ขออภัยนะที่นี้นะครับ เป็นคนสัญชาติปลาทองอ่ะครับ (ความจำสั้น )

เจอกัน Meetting หน้า   หวังว่านะ ...

ปล.งานนี้อยู่จนงานเลิกนะคร้าบบบ
        และขอบคุณน้ำกับโซดาด้วย ผมสั่งแค่น้ำกับโซดาเท่านั้นเอง จิงๆ สาบาน!!

จากคุณ : Joon&Baan Dad - [ 10 ต.ค. 49 16:24:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com