CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

นี่รอยร้าวด้านในครับ...{แตกประเด็นจาก R4832013}

ต่อจากกระทู้ที่แล้วนะครับรอยร้าวบนผนังชั้นสองด้านข้างของบ้าน

คราวนี้เอารูปรอยร้าวด้านในห้องน้ำที่ตรงกันกับรอยด้านนอกมาให้ดูครับ

ด้านซ้ายของรอยคือผนังอิฐสองชั้น
    ด้านขวาของรอยคือเสามุมบ้านครับ

ไม่ได้หยิบแบบมาถ่ายให้ดู ลืมครับ... ขออภัย yuck

เรื่องดำเนินมาถึงว่า พรุ่งนี้โฟร์แมนจะกระเทาะปูนผนังด้านนอก
    และกระเบื้อบผนังห้องน้ำ เพื่อตรวจดูโครงสร้างภายในครับ

วันนี้ผู้รับเหมามายืนดูด้วยบอกว่าจะทำแค่เอาตระแกรงมาใส่แล้วโบกปูนใหม่อีกทีจะได้ไม่ร้าว...
    ซึ่งผมคิดว่ามันเป็นการแก้ปัญหาปลายเหตุ เด๋วก็คงมีรอยร้าวอีกอยู่ดี
    เลยรอพรุ่งนี้กระเทาะกันดูแล้วจะกำหนดวิธีแก้ไขกันอีกทีครับ
    ซึ่งตอนนี้คาดว่าเกิดจากการก่อผนังอิฐไม่ดีทำให้มันแยกตัวจากเสาครับ..

ส่วนรอยร้าวรูปตัว T บนระเบียงชั้นบนด้านหลังบ้านช่างมาโป๊วทาสีใหม่ไปแล้ว
    เด๋วจะตรวจสอบกับวิศวกรอีกทีครับว่าเป็นยังงัยทำไมมันร้าวยาวเหลือเกิน
    ลืมถ่ายรูปมา.. yuck

แล้วพรุ่งนี้จะมาอัพเดทนะครับผม...

เหนื่อยจังเลยนะครับ จะซื้อบ้านกับเค้าหลังนึงนี่...
    แต่ก็ได้ความรู้ดีครับ.. smile

จากคุณ : namit - [ 1 พ.ย. 49 21:56:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com