Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบลำดับขั้นตอนการก่อสร้างว่าต้องทำอันไหนก่อน-หลัง และอยากทราบขั้นตอนและอุปกรณ์ในการปูแกรนิตและกระเบื้องค่ะ

ตอนนี้เริ่มสร้างบ้านแล้ว  กำลังตอกเสาเข็มกันอยู่เลยค่ะ  ทีนี้เราไม่ได้ให้ทางผู้รับเหมาทำบางอย่างอ่ะค่ะ  พวกระบบไฟเดินสายไฟ  ปูกระเบื้อง เราจะหาช่างมาเอง  แล้วของบางอย่างเราก็ซื้อเองค่ะ  อย่างกระเบื้อง  แกรนิต  ลามิเนต  สุขภัณฑ์   ทีนี้เราเลยอยากทราบ
    1.  ลำดับขั้นในการก่อสร้างอ่ะค่ะว่าต้องทำอย่างไหนก่อน-หลัง  เราจะได้เอาช่างเข้ามาถูกอ่ะค่ะ
    ติดตั้งสุขภัณฑ์
    ปูกระเบื้องห้องน้ำ + ทาสี
    ปูพื้นแกรนิต  กระเบื้อง  ลามิเนต
    เดินสายไฟ
    ติดประตู  หน้าต่าง
    ทาสีภายใน
    อื่นๆช่วยเพิ่มเติมด้วยค่ะ  คิดไม่ออกแล้ว

2.  ขั้นตอน  วิธี  และอุปกรณ์ในการปูแกรนิตและกระเบื้อง  เหมือนกันมั้ยคะ  เราเตรียมแค่ปูน  ทราย  กระเบื้อง  แกรนิตไว้ก็พอใช่มั้ย  หรือต้องมีอย่างอื่นอีกคะ

จากคุณ : preetyberry - [ 14 พ.ย. 49 13:10:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom