Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ไปตรวจรับบ้านมา...หงุดหงิดเป็นทีสุด

ไปตรวจรับบ้านมาค่ะ เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา 12 พ.ย. 49
    ว่าจะมาเล่าให้ฟังตั้งแต่วันอาทิตย์แล้วล่ะค่ะ...

แต่พอเข้าชายคา ก้อเจอกระทู้ที่พูดถึงคุณแอร์กี่
    เหอ เหอ เหอ...เลยไม่ได้ post เลย
    อ่านเรื่องคุณแอร์กี่ตั้งแต่ 15.30 - 21.30 โดยไม่ขยับเขยื้อน...เศร้าค่ะ

พออ่านจบเห็นมีหลายคนพูดถึงเรื่องของคุณเซ็งเป็ด...
    ต่อเลยค่ะ...หาอ่านต่อ...จนกระทั่งวันนี้อ่านไปเกือบครึ่งแล้ว

พักสายตาไปดูรูปบ้าน ก้อเลยหงุดหงิด ขอเม้าท์หน่อยก้อละกันค่ะ

แต่ที่จะเม้าท์เนี่ย...ขอเม้าท์แฟนเราเองค่ะ
    ตอนไปตรวจรับบ้านก้อทำใจไว้แล้ว...ว่าต้องมีแก้ไขแน่นอน
    จะให้มาถูกใจทุกอย่างได้งัย ต้องมีผิดบ้าง...

เราเองก้อจัดแจงหา กระดาษโน๊ตติดตรงที่จะแก้ เขียนโน๊ตในสมุด
    ตัดสก๊อตเทปแปะ อุปกรณ์หลายอย่างอยู่ทั้งในมือเรา
    และกระเป๋ากางเกง รวมที่คาบไว้กับปากบางส่วน...อะจึ๋ย!!!

สุดที่รักเลยรับอาสาถ่ายรูปให้ค่ะ...ผลเลยออกมาเป็น...
    "รูปปริศนา" เติม S ด้วยนะคะ เพราะหลายรูปมาก
    มันเป็นตรงส่วนไหนของบ้านอ่ะ...งงงงงง และโมโหมากๆๆๆ ค่ะ

ตัวอย่างให้ดูนะคะ เอาไปเดาเล่นๆ กัน
    รูปแรกค่ะ มันเป็นมุมเสาใดเสาหนึ่ง...
    ในบ้านมั้งคะ ชั้นบนหรือชั้นล่างก้อไม่รู้

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ย. 49 00:12:11

จากคุณ : pammap - [ 14 พ.ย. 49 23:16:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom