Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + จะซื้อบ้านหรือคอนโดดีคะ สำหรับ Lifestyle...แบบนี้......+ +

ดิฉันกับแฟน ทำงานบริษัทด้วยกันทั้งคู่
    ทำงานมาหลายปี เป็นผู้จัดการทั้งคู่

รายได้รวม ประมาณ 150000 บาท เงินเก็บ 500000

ปัญหาคือ เรากำลังจะแต่งงานค่ะ แล้วเลือกไม่ถูกว่า จะซื้อคอนโดหรือบ้านดี

แฟนอยากได้คอนโด เพราะ เรายังอายุไม่มากค่ะ ไม่เกิน 30 กันเลย ...ควรจะได้ไปไหนมาไหน อยู่บ้านคงน้อย

ดิฉันอยากได้บ้าน เพราะวางแผนมีลูกอีกสักสองสามปี
    กลัวคอนโดจะแคบไป แต่บ้านสมัยนี้ ไกลๆ

ทำงานในเมืองค่ะ รถไฟฟ้าผ่าน...

ควรจะซื้ออะไรดีกว่ากันคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มาดามกีกี้ - [ 16 พ.ย. 49 15:58:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom