Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามคุณต้นโพธิต้นไทรหน่อยเรือ่งปั๊มน้ำครับ

เห็นช่างรับเหมาของผมเค้าบอกว่า ทาวน์เฮ็าส์ 3 ชั้นอย่างของผมเนี่ย มีคนอยู่แ่ค่ 2-3 คน ใช้แทงค์น้าแบบเหลียม จุสัก 700 ลิตร ก็พอ เพราะไม่เปลืองเนื้อที่ แล้ว ปั๊มน้ำ ก็แ่ค่ 175 วัตต์พอ แต่ไม่เกิน 200 วัตต์ ไม่งั้น แรงเกินไปแล้วจะทำให้สายยาง และท่อเสียหาย ฉีกขาดได้อ่ะครับ จริงเท็จอย่างไรรบกวนให้คำแนะนำด้วยครับ เพราะว่า เวลาผมไปตามห้าชือ่เป็นบ้าน มั่ง มีบุญมั่งเนี่ย พนักงานขายทุกคนจะบอกว่า ผมควรซือ้ 250วัตต์ครับ จะยี่ห้อไรก้อได้ แต่เค้าก็จะแนะนำแบบถังที่เป็น อลูมิเนี่ยม มากกว่า เค้าว่าทนแล้วก้อเงีิยบกว่าแบบ เหล็ก หรือว่า แบบเหลี่ยมที่เป้นไนโตรเจนเหลว หรือลมของฟูจิกา หรอื ฮิตาชิ จริงมั้ยครับ  ขอบคุณครับ สำหรับ คำแนะนำ

จากคุณ : Wishie - [ วันพ่อแห่งชาติ 09:12:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom