Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งจะรู้ว่าส้วมชักโครกที่บ้านรั่ว อยากรู้วิธีแก้ไขครับ

เพิ่งจะรู้ว่าส้วมชักโครกที่บ้านรั่ว อยากรู้วิธีแก้ไขครับ
    พอเปิดฝาดู มันจะมีเหมือนกระบอก 3 อัน อันแรกเป็นกระบอกน้ำเข้า มีลูกลอยติดอยู่ อันที่สองเป็นกระบอกเปิดปิดให้น้ำลงส้วม อันที่สามผมไม่รู้ว่ามันไว้ทำอะไร จะมีท่อจากกระบอกน้ำเข้า ต่อเข้าไป มันไว้ทำอะไรครับ

แต่ทีนี้ผมไม่แน่ใจว่ามันมีปัญหาตรงจุดไหน ผมสงสัยว่าถ้ากระบอกน้ำเข้ามีปัญหาน้ำเข้าเรื่อยๆ มันจะต้องท่วมออกมาหรือเปล่าครับ หรือมันมีกลไกที่ถ้าน้ำเข้าไม่หยุดจะถูกปล่อยลงส้วมไปกันแน่ จะได้ลองทดสอบดูว่ารั่วฝั่งไหน แต่ตอนนี้ที่สงสัยคือขาน้ำเข้ามากกว่าดูอาการแปลกๆ คนที่บ้านบอกสงสัยลูกลอยมันเคลื่อนหรืออย่างไรนี่แหล่ะ เลยน้ำเข้าเรื่อยๆ ส้วมก็ใช้มาแค่ 2 ปีเองนะอุปกรณ์ไม่น่าเสื่อมสภาพแล้ว ผมจะแก้ไขเองได้ไหมครับ

จากคุณ : pop - [ 6 ธ.ค. 49 15:02:24 A:210.4.140.178 X: TicketID:070123 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom