Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วิศวกรโครงการบอกว่า Pump น้ำ 280W นั้นแรงเกินไปครับ

บ้านผม 2 ชั้นครับ มี สามห้องน้ำ
    พอดีได้คุยเรื่อง Pump ว่าเอายี่ห้ออะไรดี วิศวกรโครงการก็บอกว่า ยี่ห้อ M ดี รองลงมาก็ยี่ห้อ H... เค้าก็แนะต่อว่า ใช้กำลัง Watt แค่ 200W ก็พอแล้ว.. ผมก็บอกเค้าว่าได้เลือก Pump แรงดันคงที่ยี่ห้อ H 275W ไว้แล้ว เค้าก็ตกใจครับ ว่าืำไมเลือก watt สูงมาก กลัวว่าพวกข้อต่อต่างๆ จะทนไม่ไหว แล้วแตกครับ

จากที่อ่านในชายคา บ้านสองชั้นนั้น ควรจะมี pump แรงดันซัก 250-275W ที่นี่มันก็เลย ไม่ค่อยแน่จัยครับ ว่าจะเอา pump แรงดันเท่าไรดี จะเชื่อวิศวกรโครงการดีไหมครับ

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : คุณชายแอบแซ่บ - [ วันรัฐธรรมนูญ 17:25:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom