Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ติดปั๊มล่างแล้ว 250W จะใช้อ่างน้ำวน และrainshower ชั้น 3 จะไหวไหมครับ หรือควรติดปั๊มเพิ่ม

ได้ความรู้ในห้องนี้เยอะ อย่างเรื่องปั๊มนี่ต้องขอขอบคุณ คุณต้นโพธิ์ต้นไทรมากเลยครับ
    เพิ่งไปสังปั๊ม fu 250w แรงดันคงที่ จากฮป.มา
    ก็ได้คำแนะนำจากคุณต้นฯ นี่แหละครรับ
    คราวนี้ ห้องน้ำใหญ่บนชั้นสามของทาวเฮาส์
    แม่ไอ้หนูเห็นว่าถ้ามีอ่างน้ำวน จะทำให้ชีวิตมีความสุขขึ้นอีกติ๊ด
    ก็อยากได้เหมือนกันครับ

แต่ทีนี้ ท่อประปาเป็นแบบท่อเดี่ยว
    คงต้องทำท่อแยก
    ติดเครื่องทำน้ำร้อน
    ก่อนจะเข้าอ่าง
    และว่าจะทำห้องอาบน้ำมี rainshower ด้วย

เจ้า FCP250w จะขึ้นไหวไหมครับเนี่ย
    ขอความรู้อีกทีเถอะครับ

จากคุณ : หัดขับ - [ 11 ธ.ค. 49 19:58:16 A:125.25.75.158 X: TicketID:106592 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom