Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครรู้ที่ล้างแอร์แล้วไม่โกงมั่งครับ (เรื่องมันเศร้า)

ผมโดน 2 รอบและ
    แอร์ซื้อมาประมาณ 1 ปี

- เดือนที่ 7 ล้างกับบริษัทที่ขายให้ (ล้างฟรี 2 ครั้ง)
     ค่าล้างฟรี น้ำยาขาด 20 ปอนด์ * 35 บาท = 700 บาท
     ทั้งที่ที่แอร์ยังเย็นเฉียบ และผมได้ยินเสียงปล่อยน้ำยา
     ออกพอเดินไปดูช่างบอกว่าเสียบช่องผิด (แต่ก็ปล่อยให้
     น้ำยาไหลออกซะงั้น) พอโทรไปถามที่บริษัทได้รับคำ
     ตอบว่า ราคานี้แหละ เซ็งงงง

- เดือนที่ 12 แอร์มีกลิ่นเหม็นอับ แต่เข็ดบริษัทแรกแล้ว
     ไม่เอาแล้วของฟรีหาในเว็ปเอาก็ได้วะ ค่าล้าง 300
     น้ำยาปอนด์ละ 15 เขียนซะหรู มีดูดท่อน้ำทิ้งให้ด้วย
     น้านนน ... เอ้าวะ เต็มที่ซัก 500 น่าจะอยู่
     พอเรียกมาทำยังไม่ทำอะไรเลยช่างเรียกลูกน้อง เฮ้ย
     เช็คน้ำยาซิ เช็คน้ำยา (แค่ได้ยินก็เหงื่อตกและ)
     ขาด 30 ปอนด์ซะงั้น (เฮ้ พี่ แอร์ผมมันก็ยังเย็นดีอยู่นะ
     มันแค่มีกลิ่นเหม็นอับเฉย ๆ) ช่างคาดคั้นว่า เติมเปล่า ๆ ๆ
     ถ้าไม่เติมมันจะกินไฟขึ้นไปเรื่อย ๆ  ก็ต้องเติมนะจิมัน
     น่ากัวนะแอร์กินไฟเนี่ย พอเติมเสร็จเอาน้ำฉีด ๆ 2-3 ที
     เก็บของ อ้าววววว พี่ แล้วท่อน้ำทิ้งผมล่ะ อ๋ออล้างตรง
     แอร์เดี๋ยวมันก็ไหลไปท่อน้ำทิ้งเอง (ช่างบอก แต่ผมก็รู้
     ถ้ามันไม่ไหลไปน้ำมันก็ท่วมห้องไปนานแล้ว)
     อ่ะไม่เป็นไร ไม่ดูดก็ไม่ดูด  พอเดินไปดูหลังบ้าน
     คอยน์ร้อนไม่ได้ล้าง อ่าวววพี่แล้วอันนี้ไม่ล้างหรอ
     (อ๋อออลืมไป  เวนกำ ช่างล้างแอร์ลืมล้างคอยน์ร้อน)
     สรุปแล้วมันใช้เวลาประมาณ 30 นาที  750 บาท
     ตอนช่างกลับต้องวิ่งเอาตัววัดน้ำยาไปคืนอีก ดันลืมไว้
     ไม่รู้รีบไปไหน (อันนี้พึ่งโดนวันนี้เอง)

- ต่อไปนี้เลยไม่รู้ว่าจะเรียกช่างที่ไหนมาล้างอีก ใคร
     รู้ที่ล้างแล้วไม่โกง บอกหน่อยครับ

ปล. อาจจะยาวไปซักหน่อย มันอัดอั้นมานาน
         ผมไม่กล้าเขียนชื่อร้านเพราะไม่รู้ห้ามหรือเปล่า
         แล้วมันแอร์หรือขนมจีนหว่า กินน้ำยายังกะของฟรี
         ตอนนี้เปิดอยู่ก็ไม่เห็นมันจะเย็นกว่าเมื่อวานตรงไหน
         ขนาดอัดน้ำยาไปตั้ง 80 ปอนด์นะเนี่ย หุ หุ
         (หรือว่าผมโง่หว่า แต่อย่างว่าอ่ะไม่มีความรู้เรื่องนี้)

ขอบคุณที่ทนอ่านครับ

จากคุณ : goldsoda - [ 4 ม.ค. 50 21:27:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom