Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ต่อเติมห้องครัว กลัวทรุดจัง Again

เพิ่มเติมจากครั้งที่แล้วนะครับ ที่เพื่อนๆพี่ๆทุกคนแนะนำให้ใช้เสาเข็มเจาะ
    ผมเลยให้สถาปนิกเขียนแบบใหม่ เป็นเข็มเจาะขนาด35ซม. ลึก21ม.เท่าเข็มของตัวบ้าน
    แล้วก็แยกโครงสร้างตามคำแนะนำเลยนะครับ
    แต่ปัญหาคราวนี้คือ ตามผังการวางเข็มเนี่ย(พท.3*5.5ม.)
    ระยะเข็มที่ห่างกัน5.5ม.เนี่ย ห่างกันเกินไปรึเปล่าครับ
    แล้วจะมีปัญหาตกท้องช้างตามมารึเปล่า(ต่อเติม2ชั้น ชั้นบนเป็นลานตากผ้า ไม่มีกำแพง)
    ควรแก้ไขปัญหายังไงบ้างครับ
    บ้านหลังแรกของผมเหนื่อยจริงๆครับ แต่ก็อยากให้ออกมาดี ไว้ทำเสร็จแล้วจะเอารูปมาอวดพี่ๆนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆท่านครับ

จากคุณ : patti_seng - [ 17 ม.ค. 50 19:44:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom