Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่องปั๊มน้ำสำหรับบ้านหลังใหม่หน่อยค่ะ

ตอนนี้เริ่มมองๆหาปั๊มน้ำสำหรับบ้านใหม่อยู่ค่ะ  เป็นตึก 4 ชั้น  จะมีแทงค์น้ำอยู่ที่ด้านล่างไว้เก็บน้ำแล้วค่อยปั๊มน้ำขึ้นไปเก็บไว้บนดาดฟ้าอีกทีนึง   ใช้แทงค์ขนาด 1500-1600ลิตรไว้ค่ะ  วันนี้ไปดูที่ HP คนขายบอกว่าใช้ขนาด 200 w  แล้วไม่ต้องใช้แบบแรงดันคงที่  เค้าเชียร์ของมิตซูบิชิค่ะ  ราคาประมาณ 6100 บาท  อย่างที่เค้าแนะนำถูกต้องมั้ยคะ  หรือว่ามียี่ห้อไหนแรงเท่าไหร่ช่วยแนะนำด้วยค่ะ  เราไม่มีความรู้เรื่องปั๊มน้ำเลย  ปั๊มน้ำมีกี่แบบคะ  แล้วแบบไหนเหมะกับการใช้งานยังไงคะ  นอกจากพวกโฮมๆแล้วซื้อที่ไหนได้อีก  ราคาจะถูกกว่ามั้ยคะ

จากคุณ : preetyberry - [ 17 ม.ค. 50 20:37:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom