Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับความร้อนของน้ำจากเครื่องทำน้ำร้อนกับปั๊มน้ำ

คือที่บ้านมีปัญหาว่าเวลาเปิดน้ำร้อนแล้วความร้อนของน้ำไม่คงที่หน่ะค่ะ เดี๋ยวมันก็เย็น เดี๋ยวมันก็ร้อน เรียกช่างของเครื่องทำน้ำร้อน (ใช้ของ Siemensนะคะ) มาดูแล้วเค้าบอกว่า อาการแบบนี้มันเกิดจากแรงดันน้ำไม่เท่ากัน ต้องแก้ที่แรงดันน้ำ แต่ช่างก็ไม่สามารถแนะนำวิธีที่จะแก้ไขแรงดันน้ำได้ เค้าบอกว่ารู้แต่เรื่องเครื่องทำน้ำร้อนอย่างเดียว อย่างอื่นไม่ทราบ เราเลยต้องหาความรู้เอาเองว่า จะทำยังไงให้แรงดันน้ำเท่ากัน เพื่อนบางคนเลยบอกว่าให้เปลี่ยนปั๊มน้ำให้แรงขึ้น ตอนนี้เราใช้ Hitashi 200 W มั้งคะ ถ้าจำไมผิด เพื่อนบอกให้เปลี่ยนเป็น 400 ไปเลย แต่บางคนก็บอกอีกว่า ใช้แรงไปเดี๋ยวท่อแตกได้ ตอนนี้เราเลยสับสนมากว่าตกลงแล้ว เราสามารถแก้ไขให้ความร้อนของน้ำคงที่ได้อย่างไรหน่ะคะ รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : GooD GirL - [ 18 ม.ค. 50 18:14:20 A:203.150.235.180 X: TicketID:096075 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom