Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากสอบถามเรื่องไถ่ถอนจากธนาคาร ในกรณี ต้องการจะขายคอนโด ค่ะ

จากกระทู้ http://www.pantip.com/cafe/home/topic/R5095216/R5095216.html ที่ถามเรื่องค่าปรับอ่ะค่ะ
    ถ้าจะโอนคอนโด แต่ยังมีหนี้อยุ่ที่แบงค์จะทำไง
    1.ถ้า เราจะไถ่ถอนจากแบงค์เนี๊ยะ เราจะจ่ายเงินส่วนที่เหลือยังไง คือ ไม่มีเงินไปไถ่ถอน จนกว่าจะได้เงินจาก คนซื้อ แต่คนซื้อ เนี๊ยะ คงไม่เอาเงินให้เราก่อนแน่ๆ
    2.เวลาคิดภาษี คิดจากราคาประเมิน หรือ ราคาซื้อขาย คะ
    พอดี ย้ายทะเบียนบ้านมาไม่ถึง 1 ปีค่ะจะโดนเยอะไหมคะ
    3.มีวิธี ทำให้เสียภาษีธุรกิจ น้อยลงหรือเปล่าคะ
    4.แล้วระหว่าง ทำหนังสือจะซื้อจะขาย คือ คนซื้อ จะมาซื้อหลังจากมัดจำ 3 เดือน ค่ะ ระหว่าง 3 เดือนนี้ เราสามารถเข้าไปใช้คอนโด นอนที่นั่น ได้ ไม่ผิดกดหมายใช่ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 50 08:14:39

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 50 08:13:49

จากคุณ : chatchapan - [ 1 ก.พ. 50 08:12:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom