Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอคำแนะนำเรื่องกาลักน้ำด้วยครับ ^^" หลังจากเรื่องล่อน้ำ กระทู้ R5148260

พึ่งจะได้เป็นสมาชิกใน Pantip ครับ หลังจากที่ผมทำระบบรดน้ำตามแนวทางคุณปลาดาวแล้ว พบว่ากามาลักน้ำไป 1 โอ่งใหญ่อะครับ 555 (ยิ่งตอนเปิดวาล์วลูกลอยไว้เพื่อเติมน้ำให้เต็มโอ่งนะ ดินนี่จะชุ่มฉ่ำๆตลอดเวลา 555) เลยเข้ามาขอคำแนะนำผู้รู้ครับว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรดี (ไม่ได้มีเจตนาร้ายอย่างไรนะครับ ต้องการพัฒนาให้ระบบดียิ่งขึ้นน่ะครับ)
    1. ถ้าใช้โซลินอยด์วาลว์ ขนาด 1" แบบ NC มาต่อตรงท่อหลังจากออกจากปั้ม จะได้ไหมครับ? ไม่รู้ว่ามีขายรึเปล่าสำหรับใช้กับน้ำและใช้ไฟ 220V แล้วราคาเป็นอย่างไร ซื้อได้ที่ไหนครับ
    2. ฝังโอ่ง 555 ถ้าจะเหนื่อย ^^"
    3. มีวิธีอื่นอีกไหมครับ ที่ประหยัดหน่อยแล้ว work ครับ(งกอ่ะ อิอิ)
    ขอรบกวนครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ekgwlive - [ 20 ก.พ. 50 21:53:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom