Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บ้านของผมครับ ขอโชว์บ้านบ้างครับ ^^

สร้างปี 48 ก็อยู่มาปีกว่าเเล้วครับ
    ราคาค่าก่อสร้าง 1 ล้านบาทครับ สร้างในที่ดินเนื้อที่ 38 ตร.วา ซึ่งที่น้อยครับ เลยต้องเเก้ปัญหาหลายอย่าง โดยสร้างชิดที่ด้านหลังเลยครับ

ได้พื้นที่ 170 ตร.ม.ครับ เเปลนบ้านก็ออกเเบบให้เป็นกล่องๆ เสาคาน ซ้ำกัน เพื่อประหยัดโครงสร้างที่สุด

ชั้น 1 มีห้องนอนพ่อเเม่ ครัว รับเเขก เก็บของ เเละระเบียง ห้องน้ำ  โดยวางห้องน้ำ บันได ครัว ไว้ด้านทิศตะวันตกครับ เพื่อป้องกันความร้อนเข้าตัวบ้าน

ชั้น 2 มี 3 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ ห้องนอนด้านที่ติดทิศตะวันตก ก็มีเเผงระเเนงไม้ช่วย

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 50 13:55:10

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 50 13:46:55

จากคุณ : bigwores - [ 6 มี.ค. 50 11:11:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom