Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากได้คำแนะนำครับ จากผู้มีประสบการณ์ ผ่อน "คอนโด" กะลังมองหาคอนโดหลังแรกอยู่ครับ

อยากได้คำแนะนำ เผื่อมองข้ามอะไรไป หรือประสบการณ์จากพี่ๆ ที่เคยผ่อน อ่ะครับ

กำลังมอง คอนโดใหม่ ตอนนี้มีเลือกคือ แบบ แพงๆ ประมาณ ล้านนึงเป็นคอนโด ใหม่สดซิงๆ (เช่น aspace) หรือไม่ก็ มือสองหลุดจำนองกับ ธนาคารเปิดประมูลอ่ะครับ แบบนั้น จะราคากลาง ๆ สาม - หก แสน

เรื่องทำเล ไม่ค่อยมีปัญหาคับ ถูกใจไว้ก่อน (อาจจะเน้นไกล้รถไฟฟ้าเป็นต้น)

เรื่องสถานภาพทางการเงิน ก็ทำงาน ออฟฟิศ โปรแกรม เมอร์ เงินเดือนพอเหลือผ่อนได้เดือน ละห้าพันโดยประมาณ และอาจจะมีคนมาช่วยผ่อนด้วย(แฟน) เพิ่มอีก ราวๆ สอง ถึง สามพัน

ตอนนี้ คอนโดเริ่มถูก หรือเปล่าครับ สถาณเศรษกิจของประเทศ เป็นยังไง จะฟองสบู่หรือป่าว กลัวผ่อน แล้วแจ๊คพอต หลุดมือไป

เรื่องของ สัญญาอ่ะครับ ลักษณะการผ่อน ผ่อนกับธนาคารอย่างไร มีดีเลกี่เดือนในกรณีที่ช๊อตอ่ะครับ

ตอนนี้กะลังเก็บ ตังและเก็บข้อมูลเลยไม่รู้จะเริ่มถามยังไง อะไรบ้าง ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยคร๊าบบบ.....

จากคุณ : นายโอ้นโต้น - [ 20 มี.ค. 50 12:13:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom