Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>>> เรื่องจริง จากการร่วมชายคาหมู่บ้านเดียวกัน เป็นเรื่องราวใหญ่โต จนเครียดถึงทุกวันนี้<<<

มาถึงวันนี้ เราต้องขอขอบคุณทุกคนในชายคาแห่งนี้ ซึ่งเป็นทั้งสังคมที่น่ารักและมีน้ำใจไมตรีต่อกัน กระทู้ที่เรานำเสนอมานี้ ไม่ได้ต้องการให้เพื่อนๆ มาขัดแย้งกันเองนะคะ เพียงแต่นำเสนอเรื่องราวที่เกิดขึ้น ซึ่งหากถามว่า เราสบายใจในสิ่งที่เกิดขึ้นหรือไม่ เราคงต้องตอบว่าไม่ค่ะ เราจึงเล่าเรื่องราวที่เกิดขึ้นทั้งหมดเพื่อขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆ ซึ่งจากที่เราได้อ่านความคิดเห็นเพื่อนๆ แล้ว บางความคิดเห็นยังอาจเข้าใจไม่ตรงกับเรื่องที่เกิดขึ้นจริงๆ ทั้งนี้อาจเกิดจากที่เรานำเสนออย่างตรงๆ ไม่ได้ใส่อารมณ์เข้าไปเลยนะคะ แต่อย่างไรก็ตาม เราไม่ได้อยากให้เกิดการถกเถยงหรือขัดแย้งใดๆ ก็เข้าใจว่าทุกคนหวังดีค่ะ
       เมื่อวาน เราได้เข้าไปคุยกับเพื่อนบ้านแล้วค่ะ พร้อมทั้งอธิบายว่า เรื่องราวที่เกิดขึ้นอาจเกิดขึ้นจากความเข้าใจกันผิด เพราะเราเห็นว่า ทางนั้นมาขอว่าจะจัดงาน เราได้บอกว่าจะมีรถเข้าออกกลางวันนะคะ และเค้าบอกว่าจะเปิดทางรถเข้าออกให้ค่ะ ส่วนบ้านนั้น (ซึ่งเป็นอีกคนกับที่คุยกับเรา) เค้าก็อาจมองว่า ทำไมต้องแกล้งเอารถเข้าออกหลายรอบด้วย ซึ่งเราไม่ได้แกล้งค่ะ แต่เสาร์อาทิตย์ เราต้องออกไปทานข้าวค่ะ (เป็นอย่างนี้ตลอด) แต่ที่ผ่านมาด้วยเหตุใดก็ตาม ด้วยความที่เราเป็นเด็ก เราจึงขอกล่าวคำว่าขอโทษค่ะ และหากเราพลาดพลั้งทำอะไรผิดพลาด ก็ว่ากล่าวตักเตือนเราได้ค่ะ บางครั้งอาจเกิดจากความใจร้อนไปบ้าง แต่อย่างไรก็ตาม เราก็ยอมรับว่า เราผิดเองค่ะ เพื่อนบ้าน (พี่ผู้หญิง) เค้าก็ดีค่ะ เค้ารับฟัง พร้อมทั้งบอกว่า ไม่เป็นไรค่ะ อาจเกิดจากความเข้าใจผิดกันไปจริงๆ
       เรื่องราวดำเนินมาถึงตอนนี้ เราอยากขอบคุณทุกคน ที่ช่วยแสดงความคิดเห็นค่ะ ทำให้เรารับรู้ถึงคำว่า น้ำใจที่เราควรหยิบยื่นให้ผู้อื่นก่อน และอาจไม่ต้องเรียกร้องถึงการตอบแทนค่ะ และขอบคุณทุกความเห็นที่เข้าใจเรา (ความเห็นที่เห็นด้วยกับเราทุกความเห็น แสดงถึงความคิดของเราได้ดีมากๆ ค่ะ) แต่ทั้งนี้ เมื่อความสงบสุขจะเกิดขึ้นในสังคมไทย เราคิดว่าเป็นการดีค่ะ ที่พยายามให้เรื่องจบลง ด้วยดี ทุกฝ่ายค่ะ ขอบคุณทุกคนมากๆ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 50 09:39:28

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 50 09:28:20

แก้ไขเมื่อ 22 มี.ค. 50 13:30:17

จากคุณ : Februarybear - [ 21 มี.ค. 50 17:04:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom